Thieugiateen.tk
Chào mừng bạn đã đến với forum: thieugiateen.tk !
Chúc bạn sẽ có những phút giây vui vẻ !
Thieugiateen.tk
Chào mừng bạn đã đến với forum: thieugiateen.tk !
Chúc bạn sẽ có những phút giây vui vẻ !
Thieugiateen.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thieugiateen.tk

4rum for teen!

Trang ChínhNewTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
VTV3
Latest topics
» Phim le Chau Tinh Tri : Vua Hai Kich
by Admin Sat Oct 29, 2011 11:27 pm

» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồi [ Full ]/ vo oi anh biet loi roi/ vo oi/ anh biet loi roi/ truyen teen/ truyen ngan teen/ truyen vo oi anh biet loi roi
by Admin Fri Oct 28, 2011 5:37 pm

» Để đăng nhập vào web khi không có tài khoản
by Admin Tue Oct 25, 2011 9:50 am

» CÁCH DOWNLOAD TÀI LIỆU MIỄN PHÍ TRÊN tailieu.vn
by Admin Tue Oct 25, 2011 9:34 am

» Clip dạy beatbox của LinhC
by Admin Wed Sep 07, 2011 4:34 pm

» Sock với clip Minh Hằng lộ ngực.............
by Admin Thu Aug 11, 2011 7:54 pm

» Quán Trọ Thần Tài - Phim online nhanh nhất, hài cười bể bụng
by Admin Wed Aug 10, 2011 2:35 pm

» Mix trang phục cực chất với jeans ( model xinh lem' na`^^)
by Admin Tue Aug 09, 2011 10:51 pm

» Đừng có nhìn anh gần như thế mà( gái xinh ^^)
by mtsurin Fri Jul 22, 2011 10:33 am

» Rap Hot 5/2011
by Admin Sat May 28, 2011 1:36 pm

Games
Game Song Đấu Game Trượt Ván Giá Vàng Online

Thử lắng nghe tớ

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Thử lắng nghe tớ Empty
Bài gửiTiêu đề: Thử lắng nghe tớ   Thử lắng nghe tớ EmptySat Jan 15, 2011 7:53 pm

Nhóc ơi, đừng có nhăn nhó như thế, nhìn tớ và nghe tớ nói này…

Tớ là một người rất biết lắng nghe. Không phải cái vẻ mặt lơ ngơ như nhóc nhìn thấy có nghĩa là tớ không bận tâm đến nhóc đâu. Thật ra trong lúc nhóc đang tỉ tê về việc điểm môn Toán tháng này tệ quá, thì tớ lại đang loay hoay nghĩ liệu chúng mình nên học nhóm và tớ có thể giảng chúng cho nhóc không. Chia sẻ, theo một cách nào đó, đôi khi không có nghĩa là im lặng lắng nghe, mà là giúp nhóc tống khứ những rắc rối đi thật nhanh. Như vậy cũng đựơc mà, phải không?

Tớ thật sự là một người cực kỳ thích lãng mạn. Đừng nghĩ rằng một tên tối ngày hùng hục chạy đuổi theo trái bóng rổ và quên ăn quên ngủ vì game là đứa không có trái tim. Tớ thật ra vẫn thích diệt virus cho máy tính nhà nhóc, chở nhóc đi ăn hàng giữa trưa nắng chang chang lẫn việc ngồi im cho nhóc …sơn móng tay tớ. Mà những điều đó, với tớ, nó lãng mạn và thiết thực hơn là viêc hai đứa mình nắm tay đi dưới mưa chứ nhỉ!

Tớ rất ngượng mỗi khi khen nhóc. Thật khó khi bắt một tên con trai đứng trước một cô nàng mà nói những lời ngọt ngào đẹp đẽ. Thế nên nếu như một ngày đẹp trời nhóc nghe tớ ấp úng bảo “Tóc mới…ngộ nhỉ?”, thì nhóc hãy hiểu điều đó theo một nghĩa tích cực hơn nhé. Lời nói thật lòng xuất phát từ trái tim đôi khi thô ráp và sần sùi lắm nhóc ạ!

Tuy tớ là một thằng nhóc cao 1m80, nhưng điều đó không có nghĩa là tớ không thích được chăm sóc hay…làm nũng với cô bạn nhỏ thấp hơn tớ cả cái đầu. Tớ rất thích cái cách nhóc vừa xức thuốc vào chỗ trầy, vừa lườm vừa nguýt “Chơi thua mà còn để bị thương!”. Tớ cũng thích cái cách nhóc lo lắng nhìn tớ mặt xanh lè, thích cả lúc nhóc xòe tay đưa những viên thuốc nhìn tớ uống. Tớ thích tất cả những lúc nhóc quan tâm tớ nhiều nhiều như thế. Đừng liếc tớ, tớ chỉ đang rất chân thật với nhóc mà thôi.

Nhưng đôi lúc tớ cũng cần được ở một mình nhóc ạ. Sau một chuyện buồn hay thất bại, tớ không thích để nhóc nhìn tớ buồn bã như thế này. Vì vậy, chỉ cần gửi cho tớ một tin nhắn động viên để tớ biết nhóc luôn bên mình, rồi cứ để tớ như thế. Chắc chắn mọi chuyện sẽ ổn, và khi có thể mỉm cười lại, tớ sẽ đến gặp và cho nhóc biết chuyện gì đã xảy ra nhé.

Tớ cũng rất thích được nhóc khen ngợi. Nhìn mặt tớ… vênh vênh lên như thế thì nhóc cũng hiểu được mà. Vì vậy thay vì cứ luôn miệng chê tớ cười vô duyên tệ, nhóc thử nói rằng khuôn mặt tớ cũng có chút…dễ thương coi. Tớ sẽ mua thêm phần ăn sáng, sẽ lại chịu làm tài xế, và tiếp tục làm chân sai vặt lon ton cho nhóc xem!

Tớ sẽ dễ hiểu hơn nếu nhóc nói trực tiếp với tớ về một cuộc hẹn hơn là cứ vòng vo cả buổi. Thật đơn giản khi nói thẳng rằng nhóc muốn rủ tớ đi dạo phố tối nay, hơn là cứ nói mãi về thời tiết tối nay rất đẹp, là đường phố gần Tết lên đèn rực rỡ ghê rồi nổi giận đùng đùng kêu tớ không chịu hiểu nhóc. Mà thôi, nhóc không rủ thì để tớ rủ vậy…”ừm, à, ừm, ờ, ờ… tối nay… đi dạo phố nhóc nhé…”

Ừ thì tớ cũng công nhận là mình ngốc cơ mà!

Tớ thật lòng muốn mình có thể làm cho nhóc hạnh phúc. Dẫu đôi khi tớ không đủ khả năng để đem lại bình yên chăng nữa, thì điều tớ muốn nói cũng chỉ là nhóc hãy cứ ở sau lưng tớ. Hoặc là tớ không thể làm cho nhóc cười rạng rỡ đi nữa, thì hãy tin là tớ vẫn có thể kiên trì ở lại bên nhóc đến cuối cùng…

Và tớ hứa là cũng sẽ vẫn tiếp tục yêu thương nhóc mãi như thế, dẫu cho sau này nhóc cảm thấy điều đó không cần thiết nữa, là nhóc có người khác ở canh yêu thương rồi. Thì cam kết là những ngọt ngào này sẽ vẫn được giữ nguyên trọn vẹn như thế…

Thấy không nhóc? Hãy thử lắng nghe tớ một lần, nhóc sẽ hiểu được rằng đằng sau một tớ ngốc nghếch, là một người đàn ông đang trưởng thành, với mong ước được làm cho nhóc hạnh phúc mỗi ngày mà thôi…

CÀ PHÊ THÁNG 1
https://thieugiateen.forumvi.com

Thử lắng nghe tớ
Trang 1 trong tổng số 1 trang