Thieugiateen.tk
Chào mừng bạn đã đến với forum: thieugiateen.tk !
Chúc bạn sẽ có những phút giây vui vẻ !
Thieugiateen.tk
Chào mừng bạn đã đến với forum: thieugiateen.tk !
Chúc bạn sẽ có những phút giây vui vẻ !
Thieugiateen.tk
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thieugiateen.tk

4rum for teen!

Trang ChínhNewTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
VTV3
Latest topics
» Phim le Chau Tinh Tri : Vua Hai Kich
by Admin Sat Oct 29, 2011 11:27 pm

» Vợ ơi! Anh biết lỗi rồi [ Full ]/ vo oi anh biet loi roi/ vo oi/ anh biet loi roi/ truyen teen/ truyen ngan teen/ truyen vo oi anh biet loi roi
by Admin Fri Oct 28, 2011 5:37 pm

» Để đăng nhập vào web khi không có tài khoản
by Admin Tue Oct 25, 2011 9:50 am

» CÁCH DOWNLOAD TÀI LIỆU MIỄN PHÍ TRÊN tailieu.vn
by Admin Tue Oct 25, 2011 9:34 am

» Clip dạy beatbox của LinhC
by Admin Wed Sep 07, 2011 4:34 pm

» Sock với clip Minh Hằng lộ ngực.............
by Admin Thu Aug 11, 2011 7:54 pm

» Quán Trọ Thần Tài - Phim online nhanh nhất, hài cười bể bụng
by Admin Wed Aug 10, 2011 2:35 pm

» Mix trang phục cực chất với jeans ( model xinh lem' na`^^)
by Admin Tue Aug 09, 2011 10:51 pm

» Đừng có nhìn anh gần như thế mà( gái xinh ^^)
by mtsurin Fri Jul 22, 2011 10:33 am

» Rap Hot 5/2011
by Admin Sat May 28, 2011 1:36 pm

Games
Game Song Đấu Game Trượt Ván Giá Vàng Online

Nhỏ của tui!

Go down 
Tác giảThông điệp
Boy_nhok92

Boy_nhok92

Nhỏ của tui! Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhỏ của tui!   Nhỏ của tui! EmptyTue Jan 11, 2011 10:56 am

Chu Wink
Vậy mà tui đã thích nhỏ…
Cô nhỏ chanh chua ngồi trên tui, ngày nào cũng reo réo tên tui kêu đóng tiền, ngày nào cũng lúc lắc mái tóc dài quét qua đầu tóc mặt mũi tui, ngày nào cũng bắt tui ra chơi chạy xuống mua chục bịch bánh tráng cho nhỏ ăn vụng trong tiết nào đó với đám con gái mà chẳng chia cho tui một bịch…
Đầu năm tui ghét nhỏ kinh khủng…
Thế mà bây giờ tui thích nhỏ kinh khủng…
Giữa cái thời kỳ dầu sôi lửa bỏng, bom đạn mịt mùng này…
Giữa cái thời kỳ cuối lớp 12, sắp thi tốt nghiệp này….
Tui biết nhỏ cũng thích tui. Này nhé, mấy thằng con trai khác nhỏ cứ “mày mày, tao tao” còn với tui nhỏ xưng “ông ông, tui tui”. Còn nữa nhé, cứ mỗi lần tui hết tiền đóng quỷ là nhỏ lại nhéo yêu vào tay tui một cái (nói là yêu thế chứ đau thấu trời)…và thêm nữa…với những thằng con trai khác, nhỏ kiêu lắm, thế mà với tui nhỏ lại “ngoan ngoan, tui thương ông mà…xuống mua bánh tráng giùm tui.” Thấy không, nhỏ kết tui rồi…

Lấy hết can đảm của một thằng con trai mười tám, tui nói nhỏ nghe tình cảm của tui dành cho nhỏ. Nhỏ tròn xoe mắt rồi đỏ mặt, rồi cười tủm tỉm. Tui đang chắc mẩm đã cưa đổ được nhỏ rồi, thế mà nỡ lòng nào nhỏ phán một câu:

_Không được, thế này không được.
_Sao lại không được?
_Sắp tới còn thi cử lung tung, không thể quen nhau được.
_Vậy thì thi xong rồi quen.
_Cũng không được.
_Sao lại không được nữa?
_Không được mà.
_Phải có lý do chứ.
_Vầy đi, hai tụi mình đều thi vào trường Kiến Trúc mà, nếu như thi vào được cùng trường thì quen, không thì thôi.
_Hả?
_Nghĩa là…nếu như một trong hai đứa rớt là xem như …out.

Lời phán của nhỏ làm tui phải nhào đi luyện thi khối V, còn nhỏ thi khối H. Tôi vẫn thường đùa với nhỏ: “Sau này hai đứa mình xui rủi mà cưới nhau thì giàu ra phết nhỉ.” Nhỏ cười nói tui nhảm, học hành kiểu này thì có nước ăn mày. Nhỏ là thế đó. Vừa chanh chua, vừa ngang như cua, nhưng đôi lúc lại ngọt ngào và hơi cụ non một chút.

…………………

Rồi những ngày cuối năm cũng đến…
Nhìn nhỏ mệt mỏi với những môn thi, nhìn lại tui sao mà còn phơi phới đùa giỡn với mấy thằng chí cốt, chợt tui thấy tui vô tâm hết sức. Chắc kiểu này tui sẽ rớt đại học quá. Suốt những ngày sau đó tui chăm học hơn một chút, và chăm nhỏ hơn…nhiều chút, tui tự thân mua đồ ăn cho nhỏ mà chẳng đợi nhỏ kêu, cũng chẳng mè nheo đòi nhỏ phải trả tiền công nữa. Nhỏ hiểu tình cảm của tui nên cười tươi mỗi khi được tui chăm sóc. Chỉ cần như thế là tui cảm thấy bay được đến tận chín tầng mây rồi…

…………………

Thế mà…ông trời thật trớ trêu. Mà không, phải nói mấy ông giám khảo thật trớ trêu. Nỡ lòng nào đánh rớt nhỏ cái một…Nhỏ rớt đại học. Nhỏ chẳng có vẻ gì là buồn. Nhỏ vẫn cười khi gặp bạn bè cũ.

Nhưng lúc đi riêng với tui, nhỏ khóc. Nhỏ gục đầu vào vai tui khóc nức nở. Nhỏ của tui sao mà vừa mạnh mẽ, vừa nhõng nhẽo quá thế này…

Tui quyết định bảo lưu một năm để học cùng nhỏ, gì chứ tui nhất quyết làm chỗ dựa cho nhỏ. Đâu thể nào để nhỏ của tui khóc một mình không ai dỗ dành được. Nhỏ thì đâu hiểu ý tui, nhỏ nhăn mặt, chun mũi, khoanh tay và nói bằng một giọng cao nhất có thể:

_Phí thời gian.
_Tại Ngọc không chịu làm bạn gái tui mà.
_Tui nói rồi, không đậu chung thì không yêu đương gì hết.
_Thì vậy nên Hưng mới đợi Ngọc cùng học chung nè.
_Thôi đi.
_Không thôi thì sao?

Tui bắt chước nhỏ, khoanh tay, phùng má, nhăn mặt…khiến nhỏ bậc cười. Thành công, đại thành công. Nhỏ mà cười thì cái gì cũng được bỏ qua hết.

_Mà hỏi thiệt nha. Sao Ngọc muốn phải học chung vậy?
_Vì…mỗi người có một chí hướng riêng thì con đường sau này khó đi chung lắm. Ngọc sợ…

Từ ngày đó, tui kèm nhỏ môn Vẽ, tui phát hiện ra nhỏ mất căn bản vẽ cực kỳ, không biết nhỏ đã học vẽ cái kiểu gì nữa. Mà thật kỳ lạ. Tui dạy vẽ cho nhỏ, nhỏ kêu tôi bằng thầy, tui chăm nhỏ, nhỏ kêu tui bằng ba, có khi nhỏ gọi tui tới ông nội…vậy mà tui năn nỉ nhỏ hoài nhỏ cũng không thèm kêu tui bằng anh.

_Ông hơn tui nhiêu tuổi mà kêu bằng anh?
_Chứ sao Ngọc kêu toàn thầy, ba, rồi lại ông nội thì sao?
_À…cái đó là…chửi xéo đó…ông - cụ - non.

Trời ơi là trời.!!!!!!

……………….
Một năm trôi qua với biết bao nhiêu buồn, vui, hờn, giận. Nhỏ cứ ông ông tui tui miết mà không sửa được vì: “Quen rồi. Kêu cái khác nghe gượng gạo lắm.” Còn tui cứ lợi dụng thời cơ gọi nhỏ bằng em lại bị nhỏ lườm một phát hết vía. Nhỏ đã quen rồi với sự có mặt của tui trong cuộc sống. Đi đâu nhỏ cũng réo tui theo cùng để làm…xe ôm miễn phí cho nhỏ. Ngay cả đi làm thêm nhỏ cũng kéo tui đi cùng cho đỡ sợ. Và…có chuyện gì nhỏ cũng tâm sự tui nghe, nhưng tui chẳng bao giờ làm quân sư cho nhỏ, tui chỉ ở bên cạnh nhỏ, và nghe nhỏ nói thôi.

Rồi cũng đến lúc nhỏ đi thi. Lần thi này nhỏ hoàn toàn tự tin vì có ông thầy như tui cơ mà. Nhỏ đi thi mà trong lòng tui nhấp nhổm như bố lo cho con gái. Canh đúng giờ nhỏ vừa về đến nhà, tui gọi cho nhỏ. Nhỏ cười:

_Thi Đại học thôi mà, sao lo dữ vậy?

Nhỏ ơi, nhỏ có biết tui không chỉ lo cho nhỏ mà còn lo cho cả tui nữa không?

……………….

Cuối cùng thì ông trời cũng không phụ lòng người, hay nói cách khác mấy ông thầy giám khảo cũng đã thương tui. Nhỏ đậu cao, còn cao hơn số điểm năm ngoái tui đạt được. Nhỏ mừng hớn hở đến phát khóc. Tui lau nước mắt cho nhỏ, lòng cũng muốn khóc theo.

_Cảm ơn Hưng nhiều.
_Phải kêu bằng anh chứ.

Nhỏ cúi mặt, má ửng hồng, sao mà yêu thế không biết.

_Gọi anh cái đi.
_Thôi.
_Năn nỉ mà.
_....
_Em.
_Em cái đầu ông á.
_Ê. Vừa phải thôi nha.

Tui quay đi. Nhỏ cứ như thế ai mà chịu nổi hả trời. Gọi có tiếng anh thôi mà cũng không chịu nữa. Tốn công tui cả năm trời dạy dỗ, chăm sóc, chia sẻ với nhỏ. Một tiếng anh nhỏ nhẹ thế mà nhỏ cũng keo kiệt với tui.

_Đừng giận mà Hưng.

Nhỏ lay tui. Tui không thèm đáp. Để xem nhỏ thế nào chứ.

_Đừng giận mà…anh. Từ nay em gọi anh bằng…chồng yêu nhé.
gger gger

Nhỏ của tui!
Trang 1 trong tổng số 1 trang